🔥 หัวข้อเด่น

Oplkhgv

สวัสดีค่ะ ห่อนที่จะปวดท้องน้อย ปัสสาวะบ่อยตั้งแตาเด็กแล้วค่ะ ปวดท้องน้อยมาได้ 5-6 ปี แล้ว ประมาณ 2 ปีที่แล้ว ไปตรวจที่โรงพยาบาลหมอให้ยาฆ่าเชื้อมา ครั้งถัดไปหมอตรวจภายในก็ปกติ แล้วก็ให้ยาฆ่าเชื้อมาเช่นเดิม ไปตรวจคลินิกหมออัลตร้าซาวด์มดลูกก็ปกติไม่ให้ยา หลังจากนั้นก็ปวดแต่ไม่บ่อยเท่าไหร่แล้ว จนกระทั้งหยุดปวดไปได้ 4-5 เดือนก่อนวันที่จะกลับมาปวดอีก หลังประจำเดือนหมด 4-5 วัน

13 ม.ค ก็ปวดหน่วงๆคล้ายเหมือนกับเป็นประจำเดือน แล้วอาการอื่นๆก็โผล่ขึ้นมาด้วย เจ็บหน้าอก หายใจไม่ทั่ว หัวใจเต้นเร็ว เวียนหัว คลื่นไส้เหมือนจะเรอแต่ก็เรอไม่ออก พอเรอแล้วก็ดีขึ้นแล้วก็กลับมาเป็นอีก อยู่แบบนี้แต่เป็นๆหายๆ มีไข้ หนาวๆร้อนๆ ไปหาหมอ วันที่ 22 ม.ค หมอให้ยาแก้บวด ยาลดกรด ยาสอดมาค่ะหมอนัดอีกที 7 ก.พ อยากทราบว่าอาการแบบนี้มีสิทธิ์เป็นอะไรได้บ้างคะ ตอนนี้คือกังวลมากเลยค่ะ ปวดนานเกิน จนไม่มีแรง ทำอย่างไรถึงจะให้คุณหมอตรวจให้ละเอียดดีคะ ขอบคุณค่ะ

0
1.6k
0 ความคิดเห็น

0 ความเห็น

ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"