ลูกร้องไห้งอแงครับ

ลูกร้องไห้งอแง ไม่ยอมกินนมไม่ยอมนอนร้องไม่มีเหตุผลครับ ควรทำยังไงดีครับ นอนก็นอนได้แปบเดียวครับ ร้องไห้ตอนกลางดึกอีกครับ

1
1.1k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

เนื่องจากคุณพ่อไม่ได้แจ้งอายุของน้องให้ทราบ หมอคาดว่าน้องน่าจะอายุไม่เกิน 3 เดือน ซึ่งเล็กมากและอาจมีหลายสาเหตุค่ะ

เบื้องต้น หากน้องร้องติดกันนานๆ เกิน 3-4 ชม. / ทานนมได้ไม่ถึงครึ่งของที่เคยทาน / ปัสสาวะออกน้อยลง (เช่นไม่มีปัสสาวะเลยใน 6-8 ชม.) / น้องดูซึมกว่าปกติ อาการเหล่านี้ต้องพาพบกุมารแพทย์แล้วนะคะ

อ่านสาเหตุได้จากบทความนี้ค่ะ ลูกงอแง

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"