🔥 หัวข้อเด่น

ผ่าคลอดท้อง3

ตั้งท้องที่3แต่ท้องแรกและผ่าคลอด ท้องที่3ก็ต้องผ่ากังวลมากกลัวไปหมดทุกย่าง กลัวจนนอนไม่ค่อยหลับ เป็นกังวลมาก

0
41k
2 ความคิดเห็น

2 ความเห็น

สวัสดีค่ะคุณ อลิษา นวลจันทร์ ไม่ต้องกังวลใจไปนะคะคุณแม่ การผ่าคลอดหลายครั้งถือว่ามีความเสี่ยงก็จริง แต่แพทย์ที่ดูแลคนไข้อยากให้คนไข้ปลอดภัย ไม่มีภาวะแทรกซ้อนทุกคนค่ะ อยากให้คุณแม่ทำใจให้สบาย การที่คุณแม่อารมณ์ดีจะส่งผลดีต่อการพัฒนาสมองและอารมณ์ของลูกน้อยในท้องนะคะ😊

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

ยังไงคุณแม่ใจเย็นๆ และทำใจให้สบายก่อนนะคะ การผ่าคลอดอาจจะทำได้ไมเกิน 3 ครั้ง แต่อย่างไรลองอ่านพบความนี้ดูก่อนนะคะ ผ่าคลอด ทางเลือกสำหรับคุณแม่ที่ไม่พร้อมคลอดแบบธรรมชาติ แต่ถ้าหากยังมีความกังวลใจ ลองเข้าพบคุณหมอเพื่อปรึกษาจะช่วยทำให้คุณแม่เบาใจขึ้นนะคะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"