🔥 หัวข้อเด่น

หลังยุติการตั้งครรภ์

มีอาการปวดเจ็บที่ท้องน้อย หลังยุติการตั้งครรภ์ในวันที่ 3-4 และ มีก้อน เลือด ชิ้นเนื้อ ออกมาเล็กน้อย เลือดมีสีสด อันตรายไหมคะ

0
41k
3 ความคิดเห็น

3 ความเห็น

สวัสดีค่ะ แนะนำให้ไปตรวจภายในและอัลตราซาวด์อีกครั้งกับคุณหมอที่ยุติการตั้งครรภ์ให้ค่ะ เพื่อจะดูว่ามีภาวะแท้งค้างหรือไม่ หากมีการแท้งค้างต้องรักษาด้วยการขูดมดลูกค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

สวัสดีค่ะ แนะนำให้ไปตรวจภายในและอัลตราซาวด์อีกครั้งกับคุณหมอที่ยุติการตั้งครรภ์ให้ค่ะ เพื่อจะดูว่ามีภาวะแท้งค้างหรือไม่ หากมีการแท้งค้างต้องรักษาด้วยการขูดมดลูกค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

ขอสอบถามครับยุติการตั้งครรภ์ที่ไหนหรอครับ เสียค่าใช้จ่ายไหม

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"