AAAAA

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามค่ะ คือหนูมีปจด.รอบล่าสุดวันที่ 19 ก.พ. แล้วช่วงหลังมีอะไรกับแฟนแล้วไม่ได้ป้องกันมีโอกาสท้องมั้ยคะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากประจำเดือนมาปกติระยะห่างระหว่างรอบคือ 28 วัน ไข่จะตกช่วงวันที่ 14 ของรอบประจำเดือนค่ะ ดังนั้นหากมีเพศสัมพันธ์ช่วงใกล้วันที่ไข่ตก ก็สามารถตั้งครรภ์ได้ค่ะ เพราะอสุจิสามารถมีชีวิตอยู่ในช่องคลอดได้ 48-72 ชั่วโมง อาจจะต้องดูว่าวันแรกของประจำเดือนครั้งสุดท้ายมาวันที่เท่าไหร่ และดูว่ามีเพศสัมพันธ์ช่วงไหนของประจำเดือนค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"