จะตั้งครรภ์ไหม

มีเพศสัมพันธ์แบบปัองกันกับแฟนวันที่2 ตรงกับวันตกไข่พอดีหลังจากวันนั้นตกขาว ลักษณะขาวขุ่น คล้ายแป้งเปียกเป็นก้อนบางเหลวบ้าง มาแทบทุกวันไม่มาแค่2-3วัน มีปวดจิ้ดๆและเกร็งท้องน้อยทั้งซ้ายขวาและตรงกลางแทบทุกวัน จนวันนี้18ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ แบบนี้มีโอกาสตั้งครรภ์ไหมคะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากมีการขาดประจำเดือน แนะนำให้ตรวจการตั้งครรภ์เพื่อยืนยันการวินิจฉัยอีกครั้งค่ะ เนื่องจากการใช้ถุงยางอนามัย หากใช้ถุงยางอนามัยได้อย่างถูกต้องมีโอกาสตั้งครรภ์ 2% แต่หากใช้ถูกบ้างไม่ถูกบ้าง จะมีโอกาสตั้งครรภ์ถึง 15% ค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"