🔥 หัวข้อเด่น

กังวล

สวัสดีค่ะ พอดีหยุดกินยาคุมไปตอนเดือนมีนาค่ะ (ตอนเดือนมีนาประจำเดือนมาปกติค่ะ)แล้วเดือนเมษาประจำเดือนยังไม่มาค่ะจนเข้าเดือนพฤษภานี้ประจำเดือนก็ยังไม่มามีโอกาสท้องไหมคะ

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ หลังจากหยุดยาคุม​ในผู้หญิงบางรายอาจจะมีเรื่องประจำเดือนมาไม่สม่ำเสมอในช่วงสองถึงสามเดือนแรกค่ะ​ แต่หากระหว่างนี้มีเพศสัมพันธ์โดยที่ไม่ได้ป้องกัน​ ก็สามารถตั้งครรภ์ได้ค่ะ​ ดังนั้นหากมีการขาดประจำเดือน​ แนะนำให้ตรวจการตั้งครรภ์เพื่อยืนยันร่วมด้วยค่ะ

10 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"