🔥 หัวข้อเด่น

กินของเปรี้ยวบ่อยๆอันตรายไหม

คนท้องกินของเปรี้ยวบ่อย ๆ จะอันตรายต่อตัวแม่และเด็กในท้องไหมคะ เห็นเพื่อนกินเพราะแพ้ท้อง แต่หลังๆเหมือนนางจะเริ่มกินบ่อยขึ้นแทบทุกวันเลยกังวลว่ามันจะเป็นอันตรายกับหลานและตัวเพื่อนอะค่ะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ โดยปกติแล้วหญิงตั้งครรภ์จะมีความเสี่ยงในการเป็นกรดไหลย้อนหรือเป็นโรคกระเพาะอาหารได้มากกว่าคนทั่วไปอยู่แล้ว ดังนั้นไม่แนะนำให้รับประทานอาหารรสจัด ส่วนรสเปรี้ยวก็แนะนำเป็นเปรี้ยวจากธรรมชาติ ไม่ควรทานอาหารจำพวกหมักดองค่ะ แต่แนะนำว่าให้รับประทานให้พอดีก็จะเหมาะสมมากที่สุดค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"