กลัว  กังวล

คือหนูรู้สึกกลัวเฉยๆค่ะหนุมีไรกับแฟนบ่อยมากแต่ใส่ถุงเช็ดถุงตลอดค่ะไม่แตกไม่หลุดประจำเดือนมาค่ะแต่หนูรุ้สึกกลัวเฉยๆค่ะเพราะมีอะไรกันบ่อยไปแต่ประจำเดือนเดือนนี้มา2-3วันเองคะจะท้องไหมค่ะหรือว่าต้องกินยาคุมไหมหรือว่าปลอดภัยไม่เป้นไรค่ะคือช่วงนี้ปวดท้องค่ะแล้วมีอาเจียนเลยไปหาหมอหมอกดท้องหมอบอกเป้นลำไส้อักเสบค่ะแต่หลังจากนั้นหนูก้มีไรกับแฟนด้วยการใส่ถุงเช้ดถุงตลอดค่ะแล้วหนุกดท้องเล่นๆมันเหมือนมีอะไรแข็งแต่พอกดหนักๆก้ไม่เป้นนะคะนี่จะท้องไหมคะกังวลมากค่ารุ้สึกกลัว

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ หากมีเพศสัมพันธ์สม่ำเสมอและกังวลเรื่องตั้งครรภ์แนะนำให้เลือกวิธีคุมกำเนิดที่เหมาะสมค่ะ​ แต่สามารถใช้แบบที่มีฮอร์โมนร่วมกับการใช้ถุงยางอนามัยได้ค่ะ​ เพราะถุงยางอนามัยนอกจากจะช่วยคุมกำเนิดแล้ว​ ยังสามารถป้องกันการติดเชื้อทางเพศสัมพันธ์ได้ด้วยค่ะ​ ส่วนเรื่องที่กดหน้าท้องแล้วแข็งแนะนำให้อัลตราซาวด์เพื่อดูว่ามีความผิดปกติอื่นๆ​ ร่วมด้วยหรือไม่ค่ะ

9 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"