การตั้งครรภ์

สวัสดีค่ะ.หนูอยากทราบว่าตอนนี้จะมีสิทธิ์ท้องไหมค่ะ หนูมีลูก1คน.ฝังเข็ม5ปีพอครบกำหนดหนูก็เอาเข็มออกประจำเดือนก็มาทุกเดือนค่ะ แต่พอเดือนนี้มันยังไม่มาแต่ตรวจขึ้นแค่ขีดเดียวหนูยังจะมีสิทธิ์ท้องไหมค่ะ ปกติมาตรงวันแต่เดือนที่แล้วมาก่อน4วันแล้วพอเดือนนี้ยังไม่มาค่ะเลยกำหนดมา3วันแล้วค่ะ.

อยากรู้ว่าจะมีสิทธิ์ไหมค่ะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ ในกรณีที่ถอดยาคุมกำเนิดออกแล้ว และประจำเดือนมาปกติ แสดงว่าในแต่ละรอบเดือนมีการตกไข่ปกติค่ะ หากไม่ได้มีการคุมกำเนิดวิธีอื่นและมีเพศสัมพันธ์สม่ำเสมอก็มีโอกาสที่จะตั้งครรภ์ได้ค่ะ แต่ในกรณีที่ประจำเดือนเลื่อน และยังตรวจขึ้นเพียงแค่ขีดเดียว หากประจำเดือนยังไม่มาแนะนำให้ตรวจซ้ำเพื่อความแน่ใจค่ะ หรือสามารถไปพบแพทย์เพื่อตรวจเกี่ยวกับเรื่องที่ขาดประจำเดือนได้ค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"