การตั้งครรภ์

มีเพศสัมพันธ์วันที่29 แล้ว มีเลือดออก วันที่31 เป็นเลือดล้างหน้าเด็กหรือประจำเดือนคะ(ประจำเดือนต้องมาต้นเดือนหน้า)

0
41k
2 ความคิดเห็น

2 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากเลือดที่ออกมาไม่ตรงกับรอบประจำเดือน แนะนำให้พบแพทย์เพื่อตรวจภายในและอัลตราซาวด์เพื่อหาสาเหตุของเลือดออกจากช่องคลอดผิดปกติค่ะ และหากไม่เคยตรวจมะเร็งปากมดลูกแนะนำให้ตรวจเพิ่มเติมค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

เราว่าไม่น่าใช่นะคะ เพราะปกติเลือดล้างหน้าเด็กจะออกโดยประมาณ2-3ส.ด เลือดล้างหน้าเด็กจะเป็นสี ชมพูอ่อนๆ หรือไม่ก็เป็นสีน้ำตาล แต่โดยกรณีนี้เราว่าไม่น่าจะใช่นะคะ มันอาจจะเป็นเลือดประจำเดือนตกค้างมากกว่าค่ะ แต่ยังไงก็อย่าลืมสังเกตตัวเอางกันด้วยนะคะ *ปล.อันนี้เป็นกรณีที่เราเข้าใจและทำการหาขอมูลมานะคะ ผิดพลาดตรงไหนหรือสงสัยตรงไหนลองหาดูข้อมูลเพิ่มเติมด้วยนะคะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"