🔥 หัวข้อเด่น

แบบนี้จะเป็นอะไรมั้ยคะ จะท้องรึป่าว?

มีประจำเดือนเมื่อวันที่ 28 กุมภา คือเมื่อวันที่ 8 เดือนมีนา มีอะไรกับแฟน แต่แฟนดันทำถุงแตก พอเขารู้ เขาก็รีบทำความสะอาดให้ เช็ดให้เรียบร้อย พอตื่นเช้าขึ้นมา ก็รีบไปซื้อยาคุมฉุกเฉินมากิน แบบสองเม็ด กินตรงเวลาทุกอย่าง พอครบ14วัน ก็รีบตรวจ แต่พบว่าที่ตรวจ ขึ้นแค่ ขีดเดียว เราก็สบายใจขึ้นมาหน่อย หลังจากนั้นก็ไม่ได้ พอมาวันที่28 เดือนนี้ มีเลือดสีแดงสดปนกับสีน้ำตาลนิดหน่อย ไหลออกมา แต่ไม่มาก แล้วหลังจากนั้น ก็มีเลือดสีน้ำตาลไหลออกมาตั้งแต่วันที่28ถึงวันนี้ แต่มันไม่เชิงว่าเป็นเลือด เหมือนตกขาว ไม่มีกลิ่น ถึงมีก็มีนิดเดียว กลิ่นเหมือน ตกขาวทั่วๆไป พอจับมันจะเหนียวหน่อย ไม่รู้สึกปวดท้อง แค่รู้สึก ง่วงตลอดเวลา ไม่ค่อยหิวข้าว เวียนหัวเหมือนจะอ้วก แต่พออาบน้ำก็หาย ไม่ค่อยกินข้าว กินแต่ของจุกจิก แบบนี้จะเป็นอะไรมั้ยคะ จะท้องรึป่าว จนถึงตอนนี้ประจำเดือนก็ยังไม่มา นอนไม่เติมอิ่มด้วยค่ะ ตอนนี้ประจำเดือนขาดไปแล้วประมาณ1สัปดาห์แล้วค่ะ

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากประจำเดือนมาตรงรอบ แต่มีลักษณะเลือดออกกะปริบกะปรอย และกังวลว่าเป็นเลือดประจำเดือนจริงๆหรือเลือดออกจากช่องคลอดผิดปกติ สามารถจรวจการตั้งครรภ์เพื่อยืนยันได้ค่ะ หากไม่ได้มีการตั้งครรภ์ อาจจะเกิดจากการทำงานของฮอร์โมนที่ผิดปกติไปหรือเป็นผลจากการทานยาคุมกำเนิดฉุกเฉินค่ะ สามารถสังเกตอาการต่อในรอบเดือนถัดไปค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"