การตั้งครรภ์

มีประจำเดือนล่าสุด 25/02 จนถึงวันที่ 8/04 ตรวจการตั้งครรภ์ขึ้น 2 ขีด อายุครรภ์กี่เดือนคะ

หมายเหตุ: มีเพศสัมพันธ์เกือบทุกวันในเดือน 03 คะ (เเบบนี้มีโอกาสท้องผลตรวจลวงไหมคะ)

การตั้งครรภ์การตั้งครรภ์
1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากประจำเดือนวันแรกของครั้งสุดท้าย (LMP) คือวันที่ 25/2/2023 ถึงวันนี้ 11/5/2023 อายุครรภ์คือ 10 สัปดาห์ 5 วันค่ะ แต่แนะนำไปพบสูติแพทย์เพื่ออัลตราซาวด์ยืนยันอายุครรภ์อีกครั้งว่าตรงกับวันประจำเดือนหรือไม่ค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"