ประจำเดือนเคลื่อน

ประจำเดือนมาล่าสุด 12-14 มีนาคม ตอนนี้ประจำเดือนยังไม่เลยค่ะ แต่มีตกขาว ตรวจการตั้งครรภ์เมื่อวันที่ 22 เมษายน ขึ้นแค่ขีดเดียวค่ะ มีโอกาสท้องไหมคะ

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ อาจจะต้องดูว่าระยะห่างระหว่างรอบประจำเดือนปกติอยู่ที่กี่วันค่ะ หากเลยจากวันปกติมาแล้วตรวจขึ้นขีดเดียว แต่มีเพศสัมพันธ์สม่ำเสมอโดยที่ไม่ได้ป้องกัน แนะนำให้ตรวจซ้ำทุก 2-3 วันค่ะ ถ้ายังไม่ตั้งครรภ์ ประจำเดือนที่เลื่อนอาจจะเกิดจากฮอร์โมนที่ผิดปกติได้ค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"