การตั้งครรภ์

สวัสดีค่ะ คือเดือนที่แล้วค่ะประจำเดือนหนูมา2รอบรอบแรกต้นเดือนรอบสองวันที่16 แล้วเดือนนี้ประจำเดือนยังไม่มาค่ะ แล้วหนูกินยาคุมฉุกเฉินไปวันที่20 แล้ววันที่21ตรวจครรภ์ขึ้นขีดเดียวค่ะแล้วหนูกินยาคุมฉุกเฉินอีกวันที่23 อยากทราบว่าประจำเดือนจะมาวันไหนหรอคะ เดือนนี้จะเป็นประจำเดือนอยู่มั้ยคะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ การรับประทานยาคุมกำเนิดฉุกเฉิน ไม่แนะนำให้ทานสม่ำเสมอค่ะ ควรเลือกวิธีการคุมกำเนิดชนิดอื่นที่เหมาะสมมากกว่า เนื่องจากอาจจะทำให้มีเลือดออกจากช่องคลอดผิดปกติหรือประจำเดือนที่ผิดปกติไป และอาจจะส่งผลต่อระบบฮอร์โมนในร่างกายรวมถึงระบบอวัยวะสืบพันธุ์ต่างๆ ด้วยค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"