การตั้งครรภ์

วันที่ 16 กรกฎาคมค่ะ พึ่งมีอะไรกับแฟนแบบไม่ได้ป้องกัน เป็นครั้งแรก มีเลือดออกมาค่ะ แต่แฟนแตกข้างนอก ค่ะ ประจำเดือนมาครั้งล่าสุด วันที่ 3 กรกฎาคมค่ะ ไม่ทราบว่า แต่กินยาฉุกเฉินวันที่ 17 นี้ ไม่ทราบว่า มีโอกาสตั้งครรภ์ไหมค่ะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ หากประจำเดือนรอบปกติมาทุก​ 28 วัน​ วันที่​ 16 ที่มีเพศสัมพันธ์​ จะตรงกับวันที่ตกไข่พอดีค่ะ​ แต่มีการทานยาคุมฉุกเฉินวันที่​17 ซึ่งหากยังไม่ได้มีการปฏิสนธิพอดี​ การทานยาคุมภายใน​72​ ชั่วโมงเป็นสิ่งที่ถูกต้องค่ะ​ แต่ถ้ามีการขาดประจำเดือน​ แนะนำให้ตรวจการตั้งครรภ์เพื่อยืนยันการวินิจฉัยค่ะ

9 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"