การตั้งครรภ์

ฉีดยาคุมแบบ3เดือนแล้วประจำเดือนไม่มาตั้งแต่ฉีดตอนนี้ได้ปีกว่าแล้วค่ะมีโอกาสตั้งครรภ์มากน้อยแค่ไหนคะะ

0
41k
2 ความคิดเห็น

2 ความเห็น

คืออยากจะถามหน่อยคะมีเพศสัมพันธ์ใส่ลึกบางครั้งแต่แตกนอกมีโอกาสตั้งครรภ์ไหมค่ะ?เมนส์มาช้า ล่าช้า7วันแล้ว

4 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

สวัสดีค่ะ​ การฉีดยาคุมกำเนิดมีโอกาสตั้งครรภ์ได้ประมาณ​ 0.2-0.3% ซึ่งผลข้างเคียงของการฉีดยาคุมในแต่ละคนอาจจะแตกต่างกันค่ะ​ และอาจจะมีการขาดประจำเดือนได้หลังฉีดยาคุมซึ่งระยะเวลามากน้อยไม่เท่ากันค่ะ​ แต่หากไม่มั่นใจว่ามีการตั้งครรภ์มาตั้งแต่ก่อนเริ่มฉีดยาคุมหรือไม่แนะนำให้ตรวจเพิ่มเติมเพื่อช่วยในการวินิจฉัยค่ะ

9 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"