การตั้งครรภ์

แฟนผมกินยาคุมฉุกเฉินไป5วันแล้วแต่ประจำเดือนยังไม่มา ปกติประจำเดือนเขามาไม่ตรงอยู่แล้ว แต่อยู่ในช่วงนี้ครับ แบบนี้มีโอกาสตั้งครรภ์มั้ยครับ แล้วควรตรวจวันที่เท่าไรครับ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ หากเป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่สม่ำเสมอ​ จะคาดคะเนวันที่จะมีประจำเดือนหรือวันที่ตกไข่ได้ยากค่ะ​ ร่วมกับการทานยาคุมฉุกเฉินอาจจะจำให้มีเลือดออกจากช่องคลอดผิดปกติหรือประจำเดือนมาผิดปกติมากขึ้นค่ะ​ ดันนั้นถ้ากังวลเรื่องตั้งครรภ์แนะนำไปคลินิกหรือ​โรงพยาบาลเพื่อตรวจอย่างละเอียดค่ะ

9 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"