การหลั่งนอกค่ะอยากทราบว่าสามารถท้องได้มั้ย

สวัสดีค่ะเราอยากสอบถามน่ะค่ะเมื่อ21เมษาที่ผ่านมาเรามีอะไรกับแฟนแล้วแตกนอกกินยาคุมฉุกเฉินแล้วตามด้วยยาคุมประจำค่ะเวลาเดิมได้6วันมีโอกาสท้องรึป่าวคะเพราะเรารู้สึกปวดท้องน้อยนิดๆช่วงเช้าแล้วหน้าอกขยายปวดหลังแถวเอวนิดหน่อยอ่านมาแล้วแต่ก็ยังไม่แน่ใจว่าเป็นอาการท้องหรือเพราะยาคุมค่ะ(คือลองซื้อที่ตรวจครรภ์มาแล้วแต่ขึ้นขีดเดียวค่ะแต่ก็ยังอยากรู้ว่าเป็นแบบนี้สามารถท้้องมีโอกาสได้มั้ยคะเพราะไม่แน่ใจว่าใช้ถูกมั้ยค่ะ)

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ การหลั่งนอกมรโอกาสตั้งครรภ์ได้ถึง 25% หรือมากกว่าเลยค่ะ ส่วนยาคุมกำเนิดหากรับประทานอย่างถูกต้อง เริ่มทานวันแรกของประจำเดือนไม่เกินวันที่ 5 ของรอบเดือนในแผงแรก และทานทุกวันเวลาเดียวกัน ไม่จำเป็นต้องทานยาคุมกำเนิดฉุกเฉินร่วมด้วยค่ะ หากต้องการให้ป้องกันการตั้งครรภ์ได้มากขึ้นแนะนำร่วมกับการใช้ถุงยางอนามัยจะปลอดภัยมากกว่าค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"