การเตรียมพร้อม​ตั้งครรภ์​

อยากทราบว่าท้องอ่อนๆสามารถทานน้ำมะพร้าวได้หรือไม่​ค่ะ​ น้ำมะพร้าวควรทานอายุครรภ์​เท่าไหร่ค่ะและน้ำมะพร้าวมีโทษ​หรือมีประโยชน์​ เสี่ยงต่อการแท้งลูกหรือไม่ค่ะ โดยปกติเป็นคนชอบทานน้ำมะพร้าวมากๆค่ะ

1
41k
3 ความคิดเห็น

3 ความเห็น

คนท้องสามารถดื่มน้ำมะพร้าวได้ค่ะ แต่ควรดื่มในปริมาณที่เหมาะสม คือ ไม่ควรเกิน 2 ลูก

ทั้งนี้ ปริมาณที่เหมาะสมอาจไม่เท่ากันขึ้นอยู่กับร่างกายของแต่ละบุคคล โดยน้ำมะพร้าวอาจช่วยเพิ่มพลังงาน ทำให้ร่างกายสดชื่น และบรรเทาอาการแพ้ท้อง รวมถึงอาจช่วยป้องกันภาวะขาดน้ำได้ด้วย อย่างไรก็ตาม นอกจากน้ำมะพร้าวแล้ว

คุณแม่ตั้งครรภ์ควรดื่มน้ำอย่างน้อย 8 แก้ว เพื่อให้ร่างกายไม่ขาดน้ำ สำหรับคุณแม่ที่มีปัญหาทางด้านสุขภาพ เช่น โรคหัวใจ โรคเบาหวาน โรคไต ควรปรึกษาคุณหมอก่อนบริโภคด้วยนะคะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
@ลักษมี ศรีรัตนบัลล์

สวัสดีค่ะ แอดมินขอแนะนำให้ลองอ่านบทความนี้ดูค่ะ มีข้อมูลเกี่ยวกับน้ำมะพร้าวและข้อควรระวังในการบริโภคค่ะ

คนท้องกินน้ำมะพร้าวได้ไหม

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
1
@Community Admin

เนื้อมะพร้าวก็ทานได้ใช่ไหมคะ ? แม้มีไขมันแต่เป็นไขมันดี

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"