ของกินสุดแปลก ในช่วงท้องของคุณแม่คืออะไร

เราเป็นคนไม่กินเผ็ดค่ะ พริกครึ่งเม็ดกินคำเดียวก่อนท้องทานไม่ได้เลบแต่ตอนท้อง อยากกินเผ็ดสุดๆ

กินส้มตำพริกเยอะๆ ทานข้าวกะพริกป่นก็มีค่ะ

คือต้องกินทุกวันนะ อยากมากกกกก แต่พยายามเพลาๆ อยากให้ลูกได้ทานแต่ของมีประโยชน์ค่ะ

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ การที่คุณแม่รู้สึกอยากทานอะไรที่เป็นพิเศษในช่วงตั้งครรภ์เป็นได้ค่ะ😊 แต่ในกรณีที่เป็นพริกคุณแม่อาจจะต้องระวังนิดนึงนะคะ เพราะว่าคนท้องมีความเสี่ยงเป็นโรคกระเพาะอาหารและกรดไหลย้อนได้มากกว่าคนที่ไม่ได้ตั้งครรภ์อยู่แล้วค่ะ จึงแนะนำว่าไม่ควรทานอาหารที่รสจัดเกินไปเพื่อความปลอดภัยของคุณแม่และลูกน้อยค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"