ขออนุญาตสอบถามค่ะ

สวัสดีค่ะคุณหมอ ขออนุญาตสอบถามนะคะ คือมีเพศสัมพันธ์ตอนเป็นประจำเดือนวันเเรกค่ะ หลั่งนอกค่ะ เเล้วอีกวันถัดมากินยาคุมฉุกเฉิกไปค่ะ ประจำเดือนรอบนี้มา8วัน 20-27 พฤษภาคม ปกติมา4-5วันค่ะ พอครบ14วันหลังจากมีเพศสัมพันธ์ลองตรวจดูขึ้น1ขีดค่ะ จะเป็นไรมั้ยคะ จะท้องมั้ยคะกังวลมากเลยค่ะ

0
41k
2 ความคิดเห็น

2 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ โดยปกติแล้วหากมีเพศสัมพันธ์วันแรกของประจำเดือนหากเป็นรอบประจำเดือนที่มาตรงรอบปกติจะเป็นระยะที่ปลอดภัยค่ะ​ แต่รอบนี้มีการทานยาคุมกำเนิดฉุกเฉินร่วมด้วยซึ่งการทานยาคุมกำเนิดฉุกเฉินก็จะมีผลข้างเคียงทำให้ประจำเดือนมานานกว่าปกติได้ค่ะ

10 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
1

ตรวจล่าสุดวันที่19นะคะขึ้น1ขีดค่ะ วันนี้วันที่22ประจำเดือนมาเเล้วค่ะ เเต่มาน้อยกว่าปกติเป็นสีน้ำตาลอ่อนด้วยค่ะ เเบบนี้คือปกติไหมคะ

10 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"