คุณหมอค่ะพอดีเป็นประจำเดือนตั้งแต่วันที่28มีนา2566 แต่นี่จนวันที่5พฤษภาคมแล้วประจำเดือนไม่มาเดือนเมษายนก็ไม่มา ไม่มีตกขา

คุณหมอค่ะพอดีเป็นประจำเดือนตั้งแต่วันที่28มีนา2566

แต่นี่จนวันที่5พฤษภาคมแล้วประจำเดือนไม่มาเดือนเมษายนก็ไม่มา ไม่มีตกขาว ตรวจแล้ว1ขีด คือไรค่ะคุณหมอ

2
41k
5 ความคิดเห็น

5 ความเห็น

คุณหมอพอดีปล่อยในมา2เดือน ก่อนหน้านั้นคุมมา5ปี

ประจำเดือนมาล่าสุด18เมษายน2566

แต่วันนี้วันที่11มิถุนายนประจำเดือนยังไม่มาครวจครรภ์ขึ้น1ขีด ปกติเป็นคนประจำเดือนมาไม่ค่อยตรง. มีโอกาสท้องไหมค่ะ หรือทำไงให้ท้องค่ะขอคำแนะนำค่ะ

10 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

สวัสดีค่ะ​ หากประจำเดือนมีการเลื่อนหรือคลาดเคลื่อนโดยที่ไม่ได้ตั้งครรภ์​ เกิดจากการทำงานของฮอร์โมนที่ผิดปกติได้ค่ะ​ แต่ไม่ควรขาดนานเกิน​ 3 เดือน​ หากเกินนี้อาจจะต้องเข้ารับการตรวจวินิจฉัยเพิ่มเติมค่ะ

ชอบ
ตอบกลับ

ประจำเดือนมาครั้งสุดท้าย31มีนา66 จนถึงตอนนี้ไม่มี แต่ตรวจฉี2ครั้ววันที่3กับ5พ.ค ฉี่ไม่ท้อง แต่ทำใมเมนไม่มา (แฟนปล่อยนอก)

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
@ผู้หญิง กินเหล้า

สวัสดีค่ะ​ ขึ้นกับว่าระยะห่างระหว่างรอบประจำเดือนปกติอยู่ที่กี่วันค่ะ​ ถ้ารอบประจำเดือนยาว​35 ​วันที่​ 3 กับ​ 5 อาจจะยังอยู่ในช่วงรอบเดือนค่ะ​ แต่ถ้ารอบเดือนปกติ​ 28 วัน​ หรือไม่แน่นอน​ และมีเพศสัมพันธ์ช่วงใกล้วันที่ไข่ตก​ แนะนำให้ตรวจซ้ำหรือหากไม่แน่ใจแนะนำตรวจเลือดเพื่อคอนเฟิร์มค่ะ​ แต่ถ้าตรวจแล้วไม่ได้มีการตั้งครรภ์​ ประจำเดือนอาจะเลื่อนได้จากการที่ฮอร์โมนมีการเปลี่ยนแปลงค่ะ

ชอบ
ตอบกลับ

เราก็เป็นคล้ายกัน ตอนแรกคิดว่าแต่เครียดหรืออะไร สักพักมาตรวจอีกรอบ ขึ้น2ขีดเฉย เพลีย

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"