คนท้องทานน้ำเต้าหู้ทุกวัน อันตรายมั้ย?

ชอบดื่มน้ำเต้าหู้ๆมากๆจ้า ทานทุกวัน เช้าเย็น แต่แอบกังวัลจะมีผลต่อเด็กในท้องหรือเปล่า เพราะทานทุกวันกลัวจะมีผลข้างเคียงสามารถทานจนใกล้คลอดเลยมั้ยค่ะ ตลอด9เดือนเลยได้มั้ย และช่วยให้เด็กมีผิวขาวขึ้นมั้ยค่ะ.ช่วยแนะนำด้วยจ้า ขอบคุณจ้า

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ การดื่มน้ำเต้าหู้ขณะตั้งครรภ์สามารถดื่มได้ปกติค่ะ แต่การรับประทานอาหารชนิดใดชนิดหนึ่งที่มากเกินไปอาจเพิ่มความเสี่ยงให้ทารกหลังคลอดมีอาการแพ้อาหารชนิดนั้นได้ค่ะ ดังนั้นการรับประทานอาหารทุกอย่างในปริมาณที่พอเหมาะจะช่วยให้ทั้งคุณแม่และลูกน้อยมีสุขภาพดีค่ะ ส่วนปัจจัยเรื่องสีผิวมาจากพันธุกรรมและขึ้นกับกระบวนการสร้างเม็ดสีเมลานินใต้ผิวหนังของในแต่ละคนค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"