คลื่นใส้

ประจำเดือนขาด 1 เดือน และมีอาการเวียนหัว คลื่นใส้ อยากกินของเปรี้ยว ยำ ของทะเลสดๆตลอดเวลาเลยค่ะ กินเท่าไหร่ก็ไม่อิ่มด้วย คุณหมอคิดว่ามีโอกาสท้องไหมคะ

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ ในผู้หญิงที่ประจำเดือนมาสม่ำเสมอและมีการขาดประจำเดือน แนะนำให้ตรวจเรื่องการตั้งครรภ์ด้วยชุดตรวจหรือตรวจยืนยันการวินิจฉัยที่โรงพยาบาลค่ะ เพราะจากอาการที่กล่าวมา อาจเป็นเพียงอาการที่พบได้ขณะตั้งครรภ์ แต่ไม่สามารถบอกได้ว่าตั้งครรภ์จริงหรือไม่ค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"