จะตั้งครรภ์มั้ย

หนูมีอะไรกับแฟนวันที่27กพ. ใส่ถุง พอแฟนใกล้เสร็จเอาออกมาหลั่งนอก พบว่าถุงยางแตก หนูไม่มั่นใจหลังจากเสร็จกิจ ไป5ชม.ไปซื้อยาคุมฉุกเฉินมากินแบบ1เม็ด แต่ตอนนี้เมนหนูยังไม่มาเลย แต่มีความรู้สึกว่าใกล้จะมา หนูมีโอกาสตั้งครรภ์มั้ยค่ะ ประจําเดือนครั้งล่าสุด 1 กพ.

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ การที่ถุงยางแตกแล้วเพิ่มการป้องกันการตั้งครรภ์ด้วยการทานยาคุมกำเนิดฉุกเฉินภายใน 72 ชั่วโมงเป็นสิ่งที่ถูกต้องค่ะ แต่ยาคุมฉุกเฉินแนะนำให้ใช้เฉพาะฉุกเฉินเท่านั้นค่ะ แต่การคุมกำเนิดทุกชนิดไม่สามารถป้องกันได้ 100% ค่ะ ดังนั้น หากมีการขาดของประจำเดือน แนะนำให้ตรวจการตั้งครรภ์เพื่อยืนยันอีกครั้งค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"