จะตั้งครรภ์มั้ย

ประจำเดือนมาวันเเรกคือ28กพ หมดวันที่5มี.คมีเพศสัมพันธ์แบบหลั่งนอกวันที่6มี.ค วันนี้4เม.ยแล้วประจำเดือนยังไม่มา อยากทราบว่าเราจะตั้งครรภ์มั้ย ใช้แอปบันทึกแอปบอกว่าจะมีการตกไข่วันที่21มี.ค

0
41k
2 ความคิดเห็น

2 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากรอบเดือนมาสม่ำเสมอ 28 วัน และมีเพศสัมพันธ์วันที่ 6 มี.ค. ซึ่งตรงกับวันที่ 7 ของรอบประจำเดือน ยังอยู่ในช่วงระยะปลอดภัยค่ะ แต่หากประจำเดือนไม่มาและไม่แน่ใจในรอบประจำเดือนหรือไม่แน่ใจในวันที่มีเพศสัมพันธ์วันอื่นๆ ร่วมกับไม่ได้คุมกำเนิด ก็แนะนำให้ตรวจเรื่องการตั้งครรภ์เพื่อบืนยันการวินิจฉัยค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

ลองซื้อที่ตรวจมาตรวจดูมั้ยค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"