จะตั้งครรภ์มั้ย

วันนั้นหนูมีอะไรกับแฟนแล้วตรงกับวันไข่ตก แต่อีก1วันก็จะหมดช่วงไข่ตกแล้ว ตอนมีอะเอาถุงออกแล้วสอดใส่แบบไม่ใส่ถุงประมาณ1นาที แต่กินยาคุมแบบ28เม็ดทุกวัน ตรงเวลาตลอด แบบนี้มีโอกาสท้องไหมคะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ การทานยาคุมกำเนิด ถ้าทานถูกวิธีและทานสม่ำเสมอตลอด มีโอกาสตั้งครรภ์ได้ร้อยละ 0.3 ค่ะ ซึ่งเป็นวิธีที่มีประสิทธิภาพวิธีหนึ่ง แต่ยังไงก็ตามหากมีการขาดหายไปของประจำเดือน แนะนำให้ตรวจการตั้งครรภ์เพื่อยืนยันการวินิจฉัยค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"