🔥 หัวข้อเด่น

จะตั้งครรภ์ไหม

มีอะไรกับแฟนวันที่22/03/66ก่อนประจำเดือนมา1วัน(ป้องกันแต่ว่าถุงยางเกิดการแตก)ผ่านมา11ชม.กินยาคุมฉุกเฉินชนิด1เม็ด 30/03/66ประจำเดือนยังไม่มาลองตรวจการตั้งครรภ์ก็พบว่าไม่ตั้งครรภ์ปัจจุบัน01/04/66ประจำเดือนยังไม่มาแต่มีอาการปวดท้องประจำเดือนทุกวันเป็นช่วงๆ(ปกติจะปวดท้องก่อนมีและปวดตอนมีประจำเดือนและประจำเดือนมาวันแรกจะปวดมากเป็นพิเศษ)อยากทราบว่าจะตั้งครรภ์ไหมคะ?

0
41k
2 ความคิดเห็น

2 ความเห็น

สวัสดีค่ะ จากข้อมูล หากวันที่ประจำเดือนควรจะมาเป็นวันที่ 23/03/66 วันที่ 22 จะเป็นวันที่เป็นระยะปลอดภัยค่ะ อีกทั้งมีการทานยาคุมฉุกเฉินร่วมด้วยภายใน 72 ชั่วโมง หากมีการตั้งครรภ์ก็อาจจะเกิดจากการมีเพศสัมพันธ์ครั้งก่อนๆ ที่ใกล้กับช่วงเวลาตกไข่ค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

ตอนนี้ประจำเดือนมารึยังคะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"