จะตั้งครรภ์ไหม

สวัสดีค่ะหนูมีเรื่องจะมาถามค่ะ คือหนูมีอะไรกับแฟนวันที่18 กพ ใส่ถุงยางแล้ว แต่มีช่วงนึงแฟนขอลองสอดแบบไม่ใส่ถุงยาง ประมาณไม่ถึง1นาที แต่กินยาคุมด้วย มีโอกาสท้องมั้ยคะ

0
41k
11 ความคิดเห็น

11 ความเห็น

สวัสดีค่ะ ขออนุญาตสอบถามและขอคำแนะนำค่ะ หนูมี พสพ วันที่ 13 เม.ย. ทานยาคุมฉุกเฉิน หลังจากมี พสพ ประมาณ 3-4 ชั่วโมง ตรวจการตั้งครรภ์วันที่ 27 เม.ย. ช่วงเช้า ผลเป็น ลบ (1ขีด) พอวันที่ 28 เม.ย. ช่วงเช้า มีเลือดออกไม่เยอะประลักษณะมีสีชมพูออกน้ำตาล

อาการประมาณนี้ตั่ง

ครรภ์หรือว่าอย่างไรคะ ขอคำแนะนำ ชี้แนะด้วยค่ะ ปล.ประจำเดือนมาไม่ปกติ บางเดือนมาตรงกันบางเดือนมาไม่ตรงกันค่ะ ขอบคุณค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

สวัสดีค่ะคือมีพสพ.เมื่อวันที่9/03ตอนมีปจด.แต่ใส่ถุงป้องกันทุกรอบ ไม่มีการเสร็จค่ะ แต่ปจด.ไม่มาสัปดาห์นึงแล้ว เมื่อวันที่12/04 ตรวจฉี่แล้วขึ้นขีดเดียว มีอะไรพอแนะนำมั้ยคะ มีโอกาสท้องมั้ยคะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
@Fah56442-ePi

แต่ถุงยางไม่แตกไม่รั่วนะคะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

สอบถามหน่อยค่ะ คือประจำเดือนหนูมาช้า7วันเเล้วค่ะพมีวิธีหรือคำเเนะนำไหมค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
@กัณยาวีร์ พร้อมศิริสกุล

ลองซื้อที่ตรวจมาตรวจดูนะค่ะปรกติประจำเดือนมาตรงทุกเดือนมั้ยค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

สวัสดีค่ะอยากสอบถามค่ะเดือนมีนามีอะไรกับแฟนวันที่6 ไม่ได้ป้องกันจึงกินยาคุมฉุกเฉินประจำเดือนมาวันที่11-15มีนา

วันที่1เมษามีอะไรกับแฟนสวมใส่ถุงยางแต่ถุงยางแตกกินยาคุมฉุกเฉินตอนนี้วันที่6ประจำเดือนยังไม่มามีโอกาสท่องมั้ยคะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

สวัสดีค่ะอยากสอบถามค่ะเดือนมีนามีอะไรกับแฟนวันที่6 ไม่ได้ป้องกันจึงกินยาคุมฉุกเฉินประจำเดือนมาวันที่11-15มีนา

วันที่1เมษามีอะไรกับแฟนสวมใส่ถุงยางแต่ถุงยางแตกกินยาคุมฉุกเฉินตอนนี้วันที่6ประจำเดือนยังไม่มามีโอกาสท่องมั้ยคะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
@Lily Eleanor

มีค่ะแต่โอกาสท้องค่อนข้างน้อย ถ้ารอบเดือนยังไม่มาแนะนำให้ตรวจดูนะคะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

สวัสดีค่ะ ในกรณีที่มีการทานยาคุมกำเนิดอย่างถูกวิธีและทานเวลาตรงกันทุกวัน โอกาสตั้งครรภ์ค่อนข้างน้อยค่ะ แต่ถ้ามีการขาดหายไปของประจำเดือน แนะนำให้ตรวจการตั้งครรภ์เพื่อยืนยันการวินิจฉัยอีกครั้งค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
@ไม่ระบุชื่อ

กินตรงเวลาและทุกวันตลอดเลยค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
@พญ. วรัญญา สิริธนาสาร

มีโอกาสกี่%คะ แล้วถ้าตรวจแล้วขึ้นแค่ขีดเดียวก็แปลว่าไม่ท้องใช่มั้ยคะ พอดีเพิ่งกินยาคุมเป็นครั้งแรก

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"