จะท้องมั้ย

สอบถามค่ะไข่ตกวันที่ 3-4 เดือนนี้ แล้วมีอะไรกันกับสามีวันที่ 3 ประจำเดือนครั้งล่าสุดวันที่ 18-20 ของเดือนที่แล้ว.ส่วนเดือนนี้บันถึกบอกว่าจะมา 15 เดือนนี้ แต่จนถึงวันนี้มีเลือดนิดๆแต่ไม่ไหลออกมาแบบนึ้จะท้องมั่ยค่ะ..ถ้าตรวจต้องตรวจวันไหนค่ะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากประจำเดือนไม่มาตรงตามรอบสามารถตรวจการตั้งครรภ์ได้เลยค่ะ ถ้ายังไม่ขึ้นว่าตั้งครรภ์ แต่ประจำเดือนยังไม่มา สามารถตรวจซ้ำทุก 2-3 วันได้ค่ะ หากเป็นในคนที่รอบเดือนมาไม่สม่ำเสมอวันที่ไข่ตกอาจจะมีการคลาดเคลื่อนได้ค่ะ ซึ่งหลังจากวันที่ไข่ตก หากไม่มีการตั้งครรภ์ ประจำเดือนจะมาใน 14 วันค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"