จะท้องมั้ยค่ะ

คือเราไม่ได้ฉีดยาคุมมา7-8เดือนแล้ว ประจำเดือนก็ยังไม่มา แต่เรามีเพศสัมพันธ์กับแฟนแบบไม่คุมมีสิทธิ์ท้องมั้ยค่ะ

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากมีการฉีดยาคุมติดต่อกันเป็นเวลานาน ฤทธิ์ของยาคุมที่ถูกสะสมอยู่ในร่างกายอาจจะต้องใช้เวลาเพื่อให้ร่างกายค่อยๆ กำจัดออกไป หลังจากนั้นรังไข่ก็จะกลับมาทำงาน ทำให้ประจำเดือนกลับมาเป็นปกติค่ะ แต่หากไม่ได้คุมกำเนิดชนิดใดเลย และไม่แน่ใจเรื่องตั้งครรภ์ แนะนำให้ตรวจเพื่อยืนยันอีกครั้งค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"