จะท้องไหม

เมื่อเดือนมกราคมมีพสพ.แล้วกินยาคุมฉุกเฉินค่ะ แล้วอีก7วันหลังกินก็มีเลือดออก พอมาเดือนกุมภาประจำเดือนมาวันที่ 27 ค่ะ แต่ตอนนี้ของเดือนมีนาคมไม่ยังมาเลยค่ะ แต่มีอาการคัดเต้านม1สัปดาห์แล้วค่ะ ปวดหลัง ปวดท้องน้อยบ้าง แต่ประจำเดือนยังไม่มาสักที แบบนี้จะท้องมั้ยคะ

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากมีการรับประทานยาคุมกำเนิดฉุกเฉินภายใน 72 ชั่วโมง โอกาสตั้งครรภ์ค่อนข้างน้อยค่ะ แต่ผลข้างเคียงจากการทานยาอาจจะทำให้มีเลือดออกจากช่องคลอดผิดปกติหรือการทำงานของฮอร์โมนผิดปกติไปได้ค่ะ แต่ถ้าประจำเดือนยังไม่มา แนะนำให้ตรวจการตั้งครรภ์เพื่อยืนยันการวินิจฉัยอีกครั้งค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"