จะท้องไหม

ประจำเดือนมาล่าสุดเดือน มกราคม หมดวันที่19 ม.ค 66 จนตอนนี้ 9 เมษายน 66 ประจำเดือนยังไม่มา จะท้องไหมคะ ตรวจที่ตั้งครรภ์ ขึ้น2ขีดจางมากๆแทบจะไม่เห็น ตรวจขึ้น 1 อัน ที่เหลือ ไม่ขึ้น ไปตรวจที่โรงบาล ค่า HCG ไม่ขึ้น เเบบนี้คือท้องรึปล่าวคะ แต่อาการที่มีคือ หน้าอกขยายขึ้น สะโพกขยายขึ้น ท้องออก

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากมีการขาดหายไปของประจำเดือนนานเกิน 3 เดือน และไม่ได้มีการตั้งครรภ์ คุณหมอที่ดูแลอาจจะให้มีการตรวจเลือดเพื่อดูค่าฮอร์โมน เช่น PRL กับ TSH รวมถึงให้ยาฮอร์โมนโปรเจสตินเพื่อประเมินความผิดปกติร่วมด้วยค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"