จะท้องไหม

สวัสดีค่ะคุณหมอ ขอสอบถามหน่อยค่ะ พอดีมีอะไรกับแฟน แบบผช ใส่บอกเซอร์ ส่วนผญ ใส่กางเกงในค่ะ แล้วทำเหมือนมีอะไรกัน เกิดการเสียดสีและกระแทก แต่ทั้งคู่ยังใส่เครื่องนุ่งห่มที่ได้แจ้งไว้ข้างต้น กรณีนีเมีโอกาสที่จะตั้งครรภ์ได้หรือไหมค่ะ ไม่มีการหลั่ง ไม่มีการใช้นิ้วค่ะ พอดีว่าประจำเดือนมาตรั้งสุดท้าย 18 กุมภา ตอนนี้ 1 เมษา ยังไม่มาเลยค่ะ ส่วนตัวเป็นคนนอนน้อย นอนดึก เพราะต้องทำงานเข้ากะ ลองทำการตรวจการตั้งครรภ์แบบฉี่ผ่าน ขึ้น 1 ขีด อันนี้เป็นไปได้ไหมค่ะว่าจะตั้งครรภ์

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากไม่มีการสอดใส่อวัยวะเพศและไม่มีการปนเปื้อนสารคัดหลั่ง ก็ไม่สามารถเกิดการปฏิสนธิได้ค่ะ การที่ประจำเดือนๆม่มาอาจจะเกิดจากสาเหตุอื่น หากมีการขาดประจำเดือนเกินสามเดือน แนะนำพบแพทย์เพื่อตรวจและวินิจฉัยเพิ่มเติมค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"