จะมีการตั้งครรภ์มั้ย

เมื่อวันที่1เมษาค่ะแฟนมีการสอดใส่แต่ไม่ได้ใส่ถุงนะคะและก็ไม่ได้เสร็จทั้งคู่แค่สอดใส่แค่ไม่ถึง1น.เอาออกอ่ะค่ะจะมีโอกาศท้องรึป่าว(ใครรุ้ช่วยบอกทีนะคะTT)ด้วยความว่าประจำเดือนยังไม่มาค่ะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากวันที่มีเพศสัมพันธ์อยู่ช่วงระยะปลอดภัย โอกาสตั้งครรภ์ก็ค่อนข้างน้อยค่ะ แนะนำหากกังวลเรื่องตั้งครรภ์ให้ใช้การคุมกำเนิดร่วมด้วยเมื่อมีเพศสัมพันธ์ค่ะ เช่น การใช้ถุงยางอนามัย หรือการรับประทานยาคุมกำเนิดค่ะ เนื่องจากถึงจะไม่มีการหลั่งจากการถึงจุดสุดยอด แต่หากมีการสอดใส่ ก็อาจมีอสุจิปนออกมากับน้ำหล่อลื่นได้ค่ะ จึงมีความเสี่ยงเหมือนกันการคุมกำเนิดด้วยวิธีหลั่งนอกนะคะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"