ช่วยด้วย!! กังวลว่าจะท้องค่ะ

คือมีพสพ.กับเเฟนวันที่16เมษา(ไม่ได้ป้องกัน เเต่หลั่งนอก)เเล้วกินยาคุมเข้าไปภายใน2ชม.หลังจากมีพสพ. เเต่ว่าตอนนั้นมีกินยาamoxicillinร่วมด้วยค่ะ พอหลังจากกินยาคุมได้1อาทิตย์ (23/04)มีเลือดออกคล้ายปจด. ไม่ได้ออกกะปริบกะปรอย เรียกได้ว่าออกค่อนข้างเยอะ(เเล้วมีอาการคล้ายปจด.มาช่วงเเรกๆ เช่น ปวดท้องน้อย เมื่อยล้าที่ขา) อยากรู้ว่าถ้าเป็นเเบบนี้มีโอกาสท้องสูงมั้ยคะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากเลือดที่ออกมาจากช่องคลอดเป็นเลือดประจำเดือนจริง ก็แสดงว่าการมีเพศสัมพันธ์รอบนี้ไม่เกิดการปฏิสนธิค่ะ แต่หากมีเพศสัมพันธ์สม่ำเสมอแนะนำให้คุมกำเนิดวิธีอื่นอย่างถูกต้องและเหมาะสมค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"