ตั้งครรภ์ไตรมาสแรกท้องเสียปวดบิด

สวัสดีค่ะ เพิ่งตั้งครรภ์ได้ 7 สัปดาห์นิดๆ มะคืนปวดบิดถ่ายแล้วก็ท้องเสียถ่ายเหลว 3 ครั้ง ครั้งสุดท้ายมีเลือดสีชมพูออกมาด้วย แบบนี้จะแท้งไหมคะ พอดีอยู่ ตปท กำลังจะไปหาหมอวันนี้ กลัวคุณหมอไม่ทำอะไรให้

0
41k
2 ความคิดเห็น

2 ความเห็น

สวัสดีค่ะ โดยปกติถ้าตั้งครรภ์แล้วมีประวัติเลือดออกจากช่องคลอดผิดปกติ สูติแพทย์จะทำการตรวจภายในและอัลตราซาวด์ทางช่องคลอดเพื่อประเมินการวินิจฉัยให้ค่ะ ถึงจะบอกได้ว่าความเสี่ยงมากน้อยแค่ไหน ในเบื้องต้นถ้ายังมีอาการปวดบิดท้องและถ่ายเหลวอยู่ ให้จิบน้ำเปล่าผสมผงเกลือแร่เพื่อป้องกันภาวะขาดน้ำและเข้ารับการตรวจรักษาเพื่อที่จะได้รับยาที่เหมาะสมค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

สวัสดีค่ะ โดยปกติถ้าตั้งครรภ์แล้วมีประวัติเลือดออกจากช่องคลอดผิดปกติ สูติแพทย์จะทำการตรวจภายในและอัลตราซาวด์ทางช่องคลอดเพื่อประเมินการวินิจฉัยให้ค่ะ ถึงจะบอกได้ว่าความเสี่ยงมากน้อยแค่ไหน ในเบื้องต้นถ้ายังมีอาการปวดบิดท้องและถ่ายเหลวอยู่ ให้จิบน้ำเปล่าผสมผงเกลือแร่เพื่อป้องกันภาวะขาดน้ำและเข้ารับการตรวจรักษาเพื่อที่จะได้รับยาที่เหมาะสมค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"