ตั้งครรภ์ไหม

คืองี้ค่ะ หนูอยากทราบว่าหนูตั้งครรภ์รึป่าว หนูฉีดยาคุมแบบ1เดือน ทุกเดือนเลยนะคะ เดือนที่แล้วก็ไปฉีด28มีนาค่ะ มีเพศสัมพันธ์กันวันที่ 15-16 เมษาค่ะ หนูใส่ถุงยางตลอดนะคะ ระหว่างตอนทำก็เหมือนมีเลือดออก แต่เป็นสีน้ำตาลค่ะ นิดๆหน่อยๆ พอเสร็จกิจหนูก็เอาน้ำใส่ถุงบีบๆดูไม่มีอะไรค่ะ พอจากวันนั้น ก็มีสีน้ำตาลไหลออกมาบ่อยมากค่ะ ทุกวันเลย บางวันเหมือนมีเลือดออกค่ะ เป็นสีแดงสด แต่คือ มันไม่ได้เยอะเท่าประจำเดือนอะค่ะ หนูเลยตัดสินใจไปฉีดยาคุม เพราะคิดว่าประจำเดือนน่าจะมาแล้วเพราะเลือดออก ฉีดยาคุมวันที่22ค่ะ วันต่อมา เหมือนจะมีเลือดออกนิดๆหน่อยๆค่ะ และก็มีสีน้ำตาล จนมาเมื่อวาน วันที่24 ก็มีเลือดออกนิดเดียวค่ะ หนูเอาทิชชู่ไปเช็ด และก็เมื่อวานวันที่25 ก็มีไหลแค่ แต่นิดเดียวเหมือนกัน มันจะเป็นไปได้หรอคะ หนูฉีดทั้งยาคุม และป้องกันถุงยางอีก หนูสามารถตรวจได้สัปดาห์ไหนคะ ขอที่เร็วที่สุด ขอที่มันยังสามารถเอาออกได้อะค่ะ ถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 🙏🏻

0
41k
2 ความคิดเห็น

2 ความเห็น

สวัสดีค่ะ การฉีดยาคุมกำเนิดแบบ 1 เดือนอาจจะทำให้เลือดออกกะปริบกะปรอยได้ในผู้หญิงบางคนในช่วงแรกของการฉีดค่ะ หากเริ่มฉีดครั้งแรกถูกต้องและไปตรงตามนัดทุกครั้ง จะมีประสิทธิภาพการคุมกำเนิดสูงถึงกว่า 99 % แต่แนะนำว่าหากไม่แน่ใจให้พบนรีแพทย์เพื่อซักประวัติ ตรวจร่างกายและส่งตรวจอื่นๆ เพื่อการวินิจฉัยค่ะ

11 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

ท้องมั้ยคะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"