ตั้งชื่อลูกชาย

👶 คุณพ่อคุณแม่ ที่กำลังจะมีสมาชิกใหม่ในบ้าน เลือกชื่อให้เจ้าตัวน้อยกันได้รึยังคะ ถ้าเป็นลูกชายจะชื่ออะไรดี ช่วงนี้ชื่อไหนกำลังอินเทรนบ้างคะ

📌 ใครมีไอเดีย ตั้งชื่อลูกชาย เท่ๆ ชื่อมงคล ความหมายดีๆ มาแชร์เป็นแนวทางในการตั้งชื่อกันหน่อยค่า 👇

3
41k
5 ความคิดเห็น

5 ความเห็น

เรดาร์มั้ยคะน่ารักดี55

8 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

สวัสดีค่ะ​ ขึ้นกับคุณพ่อคุณแม่แต่ละบ้านเลยค่ะ​ บางบ้านอาจจะเลือกตามวันเกิด​ ดูชื่อมงคล​ เลี่ยงตัวอักษรที่เป็นกาลกิณี​ เป็นชื่อหรือตัวอักษรของคุณพ่อคุณแม่มารวมกัน​ เป็นชื่อที่ความหมายดี หรือชื่อตามบุคคลที่ชื่นชอบ​ ซึ่งไม่ว่าที่มาของชื่อจะเป็นอย่างไร​ ชื่อที่คุณพ่อคุณแม่ตั้งให้​ ก็เป็นมงคลสูงสุดกับลูกน้อยของเราอยู่ดีค่ะ😊

9 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

ชื่อเท่ๆ ที่ต่างชาติก็ออกเสียงได้อย่าง ภาคิน ก็ดีนะคะ

10 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
1

มีหลานชายชื่อภาคินอยู่พอดีเลยค่ะ ❤️

ชอบ
ตอบกลับ
  • ชอบชื่อพยางค์เดียวค่ะ เช่น กัลป์ คินน์ ชินน์ รู้สึกว่าสั้นและเท่ดี

ชอบ
ตอบกลับ
1
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"