ต้นตาล

สวัสดีค่ะ หนูอยากสอบถามค่ะ หนูฝังยาคุมกำเนิดเข้าปีที่ 2 แล้วค่ะ ยาคุมที่ฝังเป็นแบบชนิด 5 ปีค่ะ หนูไม่มีประจำเดือนเลยตั้งแต่ฝังหลัง 3เดือนแรก และเมื่อไม่นานมานี้ ต้นเดือนมีนาคม มีอาการคัดเต้านมค่ะและวันที่ 18 มีประจำเดือนมา แต่มาแค่นิดเดียวค่ะสีอ่อนๆ แต่อาการคัดเต้านมยังไม่บรรเทายังปวดเรื่อยๆ และเมื่อวันที่ 25 มีนา มีน้ำนมซึมๆออกมาเล็กน้อยค่ะ บีบก็ออกค่ะ และวันที่ 29 ตรวจครรภ์ด้วยตัวเอง ขึ้นขีดเดียวค่ะ หนูมีเคยมีลูก1คนฝังยาคุมหลังคลอด อาการที่ถามไป มีผลเสี่ยงอย่างไรบ้างค่ะ...ขอบคุณค่ะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ อาการเลือดออกจากช่องคลอดกะปริบกะปรอยสามารถมีได้ในผู้หญิงบางรายที่ฝังยาคุมค่ะ แต่อาการที่มีน้ำนมไหลผิดปกติแนะนำให้ไปพบแพทย์เพื่อตรวจเลือดเพิ่มเติมค่ะ จะได้รับการวินิจฉัยและรักษาอย่างถูกต้องค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"