ตรวจขึ้น1ขีด

หมอคะคือประจำเดือนหมดครั้งสุดท้ายวันที่3พฤษภา คะ แต่มีอะไรกะแฟนแตกในตลอดไม่ป้องกัน จนมาวันที่13มิถุนา เลือดออกสีน้ำตาลไม่มีกลิ่นออกมานิดเดียวแล้วก้อหายไป จนมาวันที่14มิถุนา เลือดออกอีกแต่เป็นสีชมพูออกมาไม่มาแต่ไม่ปวดท้อง และตรวจขึ้น1ขีด คืออะไรคะ จะทัองไหมคะ

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ หากประจำเดือนเลื่อนไปจากเดิม​ และมีเพศสัมพันธ์สม่ำเสมอ​ อาจจะมีโอกาสตั้งครรภ์ได้ค่ะ​ ซึ่งการใช้ชุดตรวจการตั้งครรภ์ด้วยตนเองหากขึ้นขีดเดียวและกังวลว่าจะเป็น​ false negative สามารถตรวจยืนยันการตั้งครรภ์จากผลเลือดรวมถึงการอัลตราซาวด์ร่วมด้วยได้ค่ะ

9 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"