ถามหน่อยค่ะ แม่ๆ

ตอนเช้ารู้สึกจะอ้วก เวียนหัว พะอืดพะอม อาการเหมือนจะใช่แต่ไม่อยากคิดไปเอง

เป็นมาหลายอาทิตย์มาก แต่หนักสุดก็ เมื่อวานกับวันนี้ค่ะ ประจำเดือนเราขาดมา1 เดือนกว่าจะ 2 เดือนแล้ว เราสามารถตรวจได้เลยไหมค่ะ กลัวเฟล 😭

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะคุณ Mymay ไม่ทราบว่าวันแรกของประจำเดือนครั้งสุดท้ายวันที่เท่าไหร่คะ

ถ้ามีการขาดประจำเดือน เบื้องต้นสามารถซื้อที่ตรวจการตั้งครรภ์มาตรวจได้นะคะ แต่ถ้าไปตรวจที่โรงพยาบาลก็จะมีความแม่นยำมากกว่าค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"