ท้อง 5 เดือนว่ายน้ำได้ไหม

เพื่อนท้อง 5 เดือนแล้วรู้สึกเบื่อการเล่นโยคะท่าเดิม ๆ และรู้สึกหนักท้องเวลาลุกด้วยค่ะสามารถเปลี่ยนเป็นว่ายน้ำ ออกกำลังกายในน้ำแทนได้ไหมคะ

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หญิงตั้งครรภ์สามารถออกกำลังกายในน้ำได้ค่ะ ซึ่งการออกกำลังกายในน้ำมีข้อดีคือน้ำจะช่วยพยุงครรภ์คุณแม่และลดแรงกระแทกขณะที่ออกกำลังกายและแรงดันน้ำจะช่วยทำให้ระบบเลือดหมุนเวียนได้ดี อีกทั้งเป็นการบริหารกล้ามเนื้อหลังและช่องอุ้งเชิงกรานให้แข็งแรงขึ้น เพื่อรองรับน้ำหนักที่เพิ่มมากขึ้นและเตรียมพร้อมสำหรับการคลอดค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"