ท้องนอกมดลูก อาการมันเป็นยังไงบ้างหรือคะหมอ

คุณหมอคะ สงสัยว่าการที่ท้องนอกมดลูกจะมีอาการอะไรที่แสดง ออกมา หรือเราจะรู้ได้ว่านี่คือสัญญาณของการ ท้องนอกมดลูก ได้บ้างคะ แล้วหลังจากที่เราทราบแล้วว่าเราท้องนอกมดลูก ทางคุณหมอจะดำเนินการอย่างไรบ้างคะ

1
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ อาการของท้องนอกมดลูกที่สามารถสังเกตได้ ได้แก่ ขาดประจำเดือน มีเลือดออกจากช่องคลอดผิดปกติ และมีอาการปวดท้องน้อยค่ะ ซึ่งหากมีอาการดังกล่าว สูตินรีแพทย์จะทำการตรวจและวินิจฉัยว่าอาการรุนแรงมากน้อยแค่ไหน เช่น ขนาดก้อน การเห็นหัวใจทารก การรั่ว การแตก หรือสัญญาณชีพในขณะนั้นเข้าเกณฑ์ภาวะฉุกเฉินหรือไม่ เพื่อประเมินแนวทางการรักษาค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"