ท้องหรือป่าว ?

ขอสอบถามหน่อยค่ะ

ประเดือนมาไม่ปกติ มาเเค่1วัน แล้วหายไป ประจำเดือนจะมาช่วง 16-17 แต่รอบนี้มาวันที่8ปกติแล้ว จะเป็นประจำเดือนปกติ 3-5วัน ไม่เคยขาด เริ่ม1เดือนก็มีอาการเวียนหัวอาเจียน เวลากินอาหารกินเยอะ ก็อาเจียน แต่ตรวจแล้วไม่ท้อง ควรพบแพทย์ไหมค่ะ หรือให้ผ่านเดือนนี้ไปก่อน

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ หากมีเพศสัมพันธ์สม่ำเสมอโดยที่ไม่ได้ป้องกัน​ หรือไม่แน่ใจเรื่องประจำเดือนที่ผิดปกติ​ สามารถตรวจอย่างละเอียดกับสูตินรีแพทย์ได้ค่ะ​ ซึ่งหากไม่ได้ตั้งครรภ์จริงๆ​ แนะนำว่าอาจจะต้องหาสาเหตุของการที่มีอาการผิดปกติตามข้อมูลที่แจ้งมาค่ะ

10 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"