🔥 หัวข้อเด่น

กังวล

ขอคำปรึกษาหน่อยคะ คือหนูมีอะไรกับแฟนหลายรอบมากแล้วส่วนมากปล่อยในค่ะหนูตรวจแล้วนะคะขึ้นแค่ขีดเดียวไม่ได้กินยาค่ะแต่หนูมีอาการปวดท้องน้อย เบื่ออาหาร เมนส์ไม่มา ท้องมีรูปร่างแปลกไปแบบโตขึ้นงี้อะค่ะไม่ใช่คนกินเยอะเลยนะคะ คัดตึงเต้านมด้วยค่ะ อาการแบบนี้เกี่ยวมั้ยคะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ หากมีอาการลักษณะที่ให้ข้อมูลมา ร่วมกับมาการขาดประจำเดือน​ แนะนำให้ตรวจการตั้งครรภ์เพื่อ​ยืนยันการวินิจฉัยค่ะ​ แต่โอกาสในการตั้งครรภ์จะขึ้นกับหลายปัจจัยค่ะ​ หากไม่ได้ต้องการตั้งครรภ์แนะนำคุมกำเนิดอ​ย่างถูกวิธีค่ะ

10 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"