ประจำเดือนขาด ตรวจแล้วแต่ขึ้นขีดเดียว

สวัสดีค่ะ อยากจะสอบถามเรื่องประจำเดือนขาดค่ะ ประจำเดือนมาล่าสุดวันที่ 9 กพ ค่ะ จนถึงวันนี้วันที่20 มีนา ประจำเดือนก็ยังไม่มา ตรวจล่าสุดเมื่อวานขึ้นแค่ขีดเดียว อยากทราบว่าจะมีโอกาสตั้งครรภ์มั๊ยคะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ หากมีเพศสัมพันธ์สม่ำเสมอหรือมีในช่วงใกล้วันตกไข่โดยที่ไม่ได้ป้องกัร และไม่แน่ใจในประสิทธิภาพของการตรวจการตั้งครรภ์ด้วยตนเอง สามารถดูจากผลเลือดได้ค่ะ แต่ถ้าไม่ได้มีความเสี่ยงตั้งครรภ์ อาจจะเกิดจากช่วงฮอร์โมนที่ผิดปกติได้ค่ะ แต่ถ้าไม่มาเกิน 3 เดือน แนะนำมาตรวจเพื่อวินิจฉัยโรคอื่นๆค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"