ประจำเดือนขาด40 วัน

สวัสดีค่ะ พอดีประจำเดือนขาดไปแล้ว40 วัน ตรวจแล้วขึ้นขีดเดียว แต่มีเพศสัมพันธ์ปล่อยใน แต่กินยาคุมฉุกเฉิน แบบนี้มีโอกาสท้องมั้ยคะ

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ การทานยาคุมฉุกเฉินอาจจะทำให้ประจำเดือนมาผิดปกติไปได้ค่ะ​ ถ้าก่อนหน้านี้ประจำเดือนมาทุกเดือนแนะนำให้เลือกวิธีคุมกำเนิดที่เหมาะสมค่ะ​ และหากประจำเดือนมาห่างครั้งแรกโดยที่ไม่ได้ตั้งครรภ์สามารถสังเกตอาการต่อได้ค่ะ​ แต่ถ้ายังผิดปกติอยู่แนะนำให้พบแพทย์เพื่อตรวจวินิจฉัยเพิ่มเติมค่ะ

10 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"