ประจำเดือนมาช้ามาก

เริ่มจากเราประจำเดือนมาล่าสุด วันที่ 7 -13 พฤษภาคม มา 1 อาทิตย์เต็ม แต่พอมาวันที่ 1- 8 มิถุนายน กลับมีตกขาว ออกปนๆสีน้ำตาลมีเลือดด้วย เราก็ค้นหาใน google ก็มีบอกว่า อาจจะเป็นเลือดล้างหน้าเด็ก หรืออาจจะเป็นเพราะเลือดเก่ามันค้าง แต่ช่วง พฤษภา เราไม่ได้มีเพศสัมพันธ์เลย จนถึงตอนนี้วันที่ 24 มิถุนายน ประจำเดือนก็ยังไม่มา ไม่มีอาการที่เหมือนคนจะเป็นเมนส์มาเลยค่ะ ปกติเราเป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่ปกติอยู่แล้วค่ะ บางที นับไปล่อไปถึง 46 วันเมนส์ถึงจะมาค่ะ

ปล. เมื่อวันที่ 17 มิถุนายน เราซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจ พบขีดเดียวค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองตรวจใหม่ดูค่ะ😭

0
41k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ​ หากเป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่สม่ำเสมอ​ แนะนำให้ปรึกษาแพทย์เพื่อตรวจเพิ่มเติมค่ะ​ จะได้รับการวินิจฉัยและการวางแผนในการดูแลตนเอง​ที่ถูกต้องและเหมาะสมค่ะ

9 เดือนที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"